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Mkurugenzi Mtendaji wa SUMAJKT Brigedia Jenerali Absolomon Shausi  (katikati waliokaa), Mkurugenzi 
Mwendeshaji wa SUMAJKT Guard Ltd Kanali Joseph Masanja (wapili kutoka kushoto), Mkurugenzi wa                
sheria SUMAJKT  Meja Jamal Mohamed  (wakwanza kutoka kulia), Bw. Frank Mwalongo (wapili kutoka 
kulia) kutoka Kampuni ya Uwakili Apex Attorney's na Mkurugenzi Mwendeshaji Kampuni ya Ujenzi 
SUMAJKT Mhandisi Morgan Nyonyi wakiwa katika picha ya pamoja na baadhi ya Wakurugenzi na Wakuu 
wa Miradi ya SUMAJKT Mwenge Jijini Dar es salaam. 

WATENDAJI  SUMAJKT WAPATIWA SEMINA 

YA UENDESHAJI WA KAMPUNI 
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WATENDAJI  SUMAJKT WAPATIWA SEMINA 
YA UENDESHAJI WA KAMPUNI 

M 
kurugenzi Mtendaji wa Shirika la Uzalishahi Mali 
la Jeshi la Kujenga Taifa (SUMAJKT) Brigedia 
Jenerali Absolomon Lyanga Shausi, kwa niaba ya 
Afisa Mtendaji Mkuu wa SUMAJKT  Meja Jenerali 

Rajabu Mabele leo tarehe 07   Septemba 2021 amefungua  
semina inayohusu uendeshaji wa Kampuni kwa                          
Wakurugenzi, Wakuu wa Miradi na wasaidizi wao, Wahasibu, 
Maafisa Rasilimali Watu na Wanasheria wa Shirika hilo                
ambayo inafanywa na mwezeshaji kutoka Kampuni ya 
Uwakili  ya  Apex Attoney's  Wakili Bwana Frank Mwalongo 
katika ukumbi wa Uhuru Mwenge jijini Dar es Salaam. 

Brigedia Jenerali Shausi ameeleza kuwa, lengo la semina hiyo 
ni kuweka uelewa kwa watendaji wa Shirika hilo kuhusu 
uendeshaji wa Kampuni ili kuweza kupata suluhisho la 
changamoto ambazo wamekuwa wakikutana nazo hususani 
kuhusu sheria katika utekelezaji wa majukumu yao. 

Aidha, Brigedia Jenerali Shausi amewataka watendaji hao 
kufuatilia kwa makini semina hiyo na iwe chachu kwao               
kupata hamu ya kujua Sheria ili waweze kupata majibu ya 
namna ya kutatua changamoto zinazowakabili katika 
uendeshaji wa Kampuni wanazofanyia kazi. 

Nae Mwezeshaji kutoka Kampuni ya Uwakili ya Apex                       
Attorney's Wakili Bwana Frank Mwalongo amewasilisha      
mada  kuhusu Sheria  za  Uendeshaji wa Kampuni. 

Bwana Mwalongo amesema kuwa kampuni zinatakiwa 
kujiendesha kwa kufuata misingi ya sheria ya utawala bora. 

Bwana Frank Mwalongo ameeleza kuwa kabla ya sheria na 
kanuni  kuwepo duniani zilikwepo changamoto ambazo 
zilisababisha kuwepo kwa udanganyifu wa mapato wakati 
wa kufanya tathmini na nguvu kubwa kupewa wakurugenzi        
iliyopelekea kujikopesha au kuwa na mgongano wa            
kimaslahi. 

Bwana Mwalongo amefafanua kuwa umuhimu wa kufuata 
sheria unasaidia kuepuka utawala mbaya ambao unaweza 
kusababisha kuua kampuni. 

Wakili Mwalongo amefundisha mbinu mbalimbali ambazo 
zinaweza kuzuia au kupunguza madhara ya kutokuwa na                   
utawala bora ikiwemo, kuhakikisha kampuni zinafuata sheria 
na taratibu pamoja na makatazo ya sheria. 

Vilevile kuwa na vikao vya mwaka na vikao vidogo vya bodi 
ya Wakurugenzi. 

Pia kufanya ufuatiliaji wa kimahesabu na ukaguzi wa                    
kampuni na kufuata sheria katika kuangalia maslahi ya 
wafanyakazi ikiwemo likizo ili kuongeza ufanisi wa kazi. 

Wakili Mwalongo pia amezungumzia kuwa na muundo 
mzuri wa uongozi katika kuteua wakurugenzi , kufuata sheria 
za uendeshaji makampuni kuandaliwe sera zitakazolinda           
Kampuni akitolea mfano ikitokea Mkurugenzi  akafanya       
uzembe,  makosa ya jinai au maamuzi yatakayopelekea        
kampuni kushtakiwa au kupata hasara, wa kuwajibishwa 
yeye ni binafsi. 

Wakili Bwana Frank Mwalongo amemaliza kwa kueleza              
umuhimu  wa Kampuni kuwa na muongozo (manual) ambao 
unaeleza namna ambavyo sera zitatekelezwa na namna ya 
uwajibishwaji katika makosa ya madai na jinai. 

Semina hii ya Uendeshaji wa Kampuni ni ya siku mbili, hivyo 
inatarajiwa kumalizika kesho tarehe 8 Julai 2021. 

Uongozi wa SUMAJKT  umekuwa ukiandaa Semina                             
mbalimbali kwa watendaji wake kwa lengo la kuwajengea 
uwezo wa kutekeleza majukumu yao kwa weledi. 

Mkurugenzi Mtendaji wa SUMAJKT Brigedia Jenerali Absolomon Shausi  (katikati waliokaa), Mkurugenzi Mwendeshaji wa 
SUMAJKT Guard Ltd Kanali Joseph Masanja (wapili kutoka kushoto), Mkurugenzi wa sheria SUMAJKT  Meja Jamal Mohamed  
(wakwanza kutoka kulia), Bw. Frank Mwalongo (wapili kutoka kulia) kutoka Kampuni ya Uwakili Apex Attorney's na Mkurugenzi 
Mwendeshaji Kampuni ya Ujenzi SUMAJKT Mhandisi Morgan Nyonyi wakiwa katika picha ya pamoja na baadhi ya Wahasibu, na 
Maafisa Rasilimali watu wa SUMAJKT Mwenge Jijini Dar es salaam. 
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Mwezeshaji kutoka Kampuni ya Uwakili Apex                     
Attorney's Bwana Frank Mwalongo alitoa semina kwa 
watendaji wa SUMAJKT katika ukumbi wa Uhuru 
Mwenge Jijini Dar es salaam. 

Mkurugenzi Mtendaji wa SUMAJKT Brigedia Jenerali 
Absolomon  Lyanga Shausi akitoa hotuba fupi kabla ya 
kufungua Semina ya uendeshaji wa Kampuni kwa 
watendaji wa SUMAJKT katika Ukumbi wa Uhuru 
Mwenge Jijini Dar es salaam. 

Baadhi ya watendaji wa SUMAJKT wakisikiliza semina 
ya uendeshaji wa Kampuni kutoka kwa Bwana Frank 
Mwalongo, mwezeshaji  kutoka Kampuni ya Uwakili 
Apex Attorney's (hayuko pichani) katika ukumbi wa 
Uhuru Mwenge Jijini Dar es salaam. 

Baadhi ya Wakurugenzi, Wakuu wa Miradi na Wasaidizi 
wao, Wahasibu na Maafisa Rasilimali watu wa 
SUMAJKT wakisikiliza semina ya uendeshaji wa                    
Kampuni kutoka kwa Bwana Frank Mwalongo, 
mwezeshaji  kutoka Kampuni ya Uwakili Apex                           
Attorney's (hayuko pichani) katika ukumbi wa Uhuru 
Mwenge Jijini Dar es salaam. 


